คุณเข้าใจผิดกับศัพท์โรงแรมพวกนี้บ้างหรือเปล่า?
![HOTEL](https://beubeyond.bu.ac.th/wp-content/uploads/2018/10/HOTEL01.png)
ศัพท์พวกนี้คุ้นหูสุดๆ แต่เชื่อไหมว่า คำบางคำเราก็เข้าใจความหมายหรือขอบเขตของหน้าที่ผิดมาโดยตลอด ขืนยังเข้าใจผิดอยู่แบบนี้อาจคุยกันไม่รู้เรื่อง เป็นเหตุให้อารมณ์เสียกันซะเปล่าๆ ดังนั้นมาทำความรู้จักศัพท์เหล่านี้กันดีกว่า
คอนเซียจ (Concierge) โรงแรมใหญ่ๆ ได้มาตรฐานมักมีโต๊ะคอนเซียจแยกเป็นสัดส่วน มีหน้าที่ให้บริการข้อมูลสถานที่ท่องเที่ยว สิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ ภายในโรงแรม ตลอดจนเรียกรถ จองรถ โน่นนั่นนี่ บางคนคาดหวังว่ารีเซพชั่น (Reception) ต้องทำหน้าที่นี้ได้ด้วย ซึ่งรีเซพชั่นส่วนใหญ่ก็มักทำได้ แต่อันที่จริงรีเซพชั่นมีหน้าที่ต้อนรับ ช่วยบริการเรื่องลงทะเบียนห้องพัก จัดห้อง จ่ายกุญแจ ดูแลเรื่องค่าใช้จ่ายเป็นหลัก
![HOTEL](https://beubeyond.bu.ac.th/wp-content/uploads/2018/10/HOTEL02.png)
เบลบอย (Bellboy) และพอร์เตอร์ (Porter) มีหน้าที่เหมือนกัน นั่นคือคอยยกสัมภาระให้แขกผู้เข้าพัก แต่บางคนมักเข้าใจผิดว่าคนที่เปิดประตูก็คือเบลบอย แต่จริงๆ แล้วคนเปิดประตูคือดอร์แมน (Doorman) ต่างหาก
ในโรงแรมหรูหราจะมีตำแหน่งบัตเลอร์ (Butler) ไว้ให้บริการแก่แขกวีไอพี บัตเลอร์เป็นเสมือนคนรับใช้ส่วนตัวภายในห้องพัก แขกสามารถโทรเรียกใช้บริการได้ตลอดเวลา มีหน้าที่มาต้อนรับตั้งแต่หน้าประตู ขนถ่ายเสื้อผ้าออกจากกระเป๋าให้แล้วจัดใส่ตู้เสื้อผ้าให้เรียบร้อย พอแขกจะกลับก็ช่วยแพ็คกระเป๋าให้ หรือถ้าแขกรับประทานอาหารในห้อง บัตเลอร์ก็ต้องเสิร์ฟอาหารให้ได้ด้วย
![HOTEL](https://beubeyond.bu.ac.th/wp-content/uploads/2018/10/HOTEL03.png)
ถ้าอยากสั่งอาหารมารับประทานในห้องพัก ต้องติดต่อฝ่ายรูมเซอร์วิส (Room Service) แต่ถ้าอยากติดต่อเรื่องทำความสะอาดหรืออยากได้ของใช้กระจุกกระจิกภายในห้อง เช่น หมอน ผ้าขนหนู สบู่ แชมพู ต้องติดต่อฝ่ายเฮ้าส์คีปปิ้ง (Housekeeping) สองหน้าที่นี้แขกมักเข้าใจสับสนตลอดคือ เอะอะก็เรียก Room Service ทั้งๆ ที่ Room Service ให้บริการเรื่องอาหารเท่านั้น
หลายคนสงสัยว่า อเมริกันเบรกฟาสต์ (American Breakfast – ABF) ต่างจากคอนติเนนทัลเบรกฟาสต์ (Continental Breakfast – CBF) อย่างไร ความต่างก็คือ อย่างแรกเป็นสไตล์อเมริกัน (เออ—รู้แล้ว!!!) ส่วนอีกอย่างเป็นสไตล์ยุโรป โดยรวมก็เสิร์ฟอาหารเหมือนๆ กัน เพียงแต่สไตล์อเมริกันจะเน้นเนื้อสัตว์ จำพวกไส้กรอก เบค่อน แฮม และไข่ ส่วนสไตล์ยุโรปจะเน้นขนมปัง โยเกิร์ต ซีเรียล สลัด ไม่เน้นเนื้อสัตว์เท่าไร
![HOTEL](https://beubeyond.bu.ac.th/wp-content/uploads/2018/10/HOTEL04.png)
รู้อย่างนี้แล้วก็เรียกให้ถูกล่ะ จะได้ไม่หน้าแตก ที่สำคัญจะได้ไม่หงุดหงิดเพราะความเข้าใจผิดของตัวเอง